Tokyo Game Show 2021

งานในปีจะมาในรูปแบบ ออนไลน์ เนื่องจากการระบาดของไวรัสโควิด-19 ใน Japan ยังไม่คลี่คลายทางผู้จัดงานจึงเลือกทางที่ปลอดภัย และงานในรูปแบบออนไลน์นั้น จะจุดขึ้นในวันที่ 30 กันยายน – 3ตุลาคม ตามเวลาไทย มีรายการเกมจากค่ายต่างๆและเกมที่เข้ามาร่วมเปิดตัวดังนี้ 

วันที่ 1 – วันพฤหัสบดีที่ 30 กันยายน (เวลาไทย)

08:00~08:50 – เปิดงาน 

09:00~09:50 – โชว์ “เรายังมีเกมเสมอ”

10:00~10:50 – Gamera Game (Warriors of the Nile 2)

11:00~11:50 – SNK (The King of Fighters XV)

14:00~14:50 – SK Telecom

15:00~15:50 – Team Madness Games (It’s Mealtime!)

16:00~16:50 – Microsoft – Xbox Tokyo Game Show Showcase 2021

17:00~17:50 – Konami (Yu-Gi-Oh! Master Duel)

18:00~18:50 – Spike Chunsoft (Danganronpa Decadence and Dying Light 2)

19:00~19:50 – D3 Publisher

20:00~20:50 – Capcom

21:00~21:50 – Izanagi Games (Yurukill: the Calumniation Games)

วันที่ 2 – วันศุกร์ที่ 1 ตุลาคม

08:00~08:50 – อีเวนท์โดย IGN

9:00~10:50 – Sense of Wonder Night 2021 (โชว์เกมแนวอินดี้)

14:00~14:50 – NTT e-Sports

15:00~15:50 – Happinet

16:00~16:50 – 505 Games

17:00~17:50 – Square Enix

18:00~18:50 – Bandai Namco (The Idolmaster: Starlit Season)

19:00~19:50 – Level-5

20:00~20:50 – Sega & Atlus

วันที่ 3 – วันเสาร์ที่ 2 ตุลาคม

07:00~07:50 – อีเวนท์โดย Famitsu

08:00~9:50 – Happinet

10:00~11:50 – Tencent Games (Saint Seiya: Awakening, Alchemy Stars และ Manasis Refrain)

10:30~12:00 – Japan Game Awards 2021 – Amateur Division

12:00~13:50 – Lilith Games (Warpath)

14:00~14:50 – GungHo Online Entertainment

16:00~17:50 – Japan Game Awards 2021 – Game of the Year Division

18:00~19:50 – Koei Tecmo (Nobunaga’s Ambition: Shinsei, Dynasty Warriors 9: Empires, Blue Reflection: Second Light 

20:00~20:50 – Konami (Tokimeki Memorial Girl’s Side 4th Heart)

21:00~21:50 – DMM Games

วันที่ 4 – วันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม

08:00~08:50 – อีเวนท์จากออแกไนซ์

09:00~09:50 – S-Game

10:00~10:50 – Japan Electronics College

11:00~11:50 – Arc System Works

11:00~13:00 – Japan Game Awards 2021 – U18 Division

13:00~13:50 – 110 Industries (Wanted: Dead, Red Goes Faster และ Vengeance is Mine)

14:00~14:50 – NCSOFT (Lineage W)

15:00~15:50 – GungHo Online Entertainment

16:00~16:50 – Ubisoft

17:00~17:50 – AKRacing

18:00~18:50 – Wright Flyer Studios (Heaven Burns Red)

19:00~19:50 – miHoYo (Genshin Impact)

20:00~20:50 – fingger

21:00~21:50 – Gran Saga

เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง